in

Pilipinas, humakot ng 189 medalya sa sinalihang international math competition sa Singapore

Nagbigay na naman ng isa pang karangalan sa Pilipinas ang mga estudyanteng Pinoy nang humakot ng 189 medalya sa sinalihang international math competition sa Singapore.

Kabilang sa 189 medalya ang 27 gold, 54 silver at 108 bronze, bukod pa ang 80 merit awards sa ginanap na 15th International Mathematics Contest (IMC) sa nasabing bansa, noong August 2-5.

“Congratulations to our Filipino students for achieving a bountiful harvest of medals this year at IMC. We commend them for their hard work,” ayon kay Dr. Isidro Aguilar, pangulo ng Mathematics Trainers Guild-Philippines (MTG), isang grupo ng math experts na nagsasanay ng mga estudyanteng Pinoy na sasabak sa international math competitions.

Ang IMC ay sinalihan ng mga estudyante mula sa 15 bansa at teritoryo na kinabibilangan ng Australia, Bulgaria, China, Hong Kong, India, Indonesia, Iran, Malaysia, Mexico, Philippines, Singapore, Sri Lanka, Taiwan, Thailand at Vietnam.

Ito ang kumpletong listahan ng mga Pinoy medalists sa IMC:

GOLD MEDAL

  1. Vincent Benito Chan – Zamboanga Chong Hua High School
  2. Vregil Anne Skyler Intino – Butuan City SPED Center
  3. Gavin David Dilla – Dasmarinas 2 Central School
  4. Robert Henrik Uy – St. John’s Institute
  5. Peter Jacob Lopingco – St. John’s Institute
  6. Mike Henry New Lin – Leyte Progressive High School
  7. Shaun Lawrence Poh Leung – St Stephen’s High School
  8. Jaden Nathan Tanking Hernandez – St Stephen’s High School
  9. Prince Jomarie Araneta – Philippine Academy of Sakya
  10. Frances Joy Orense – Tangway Elementary School
  11. Adrienne Geraldine Co – Immaculate Conception Academy
  12. Karl Emmanuel De Vera – Immaculate Conception School of Baliuag
  13. Charlize Gabrielle Mariano – Colegio San Agustin-Biñan
  14. Jossh Walter Conquilla – St. Mary’s College of Meycauayan
  15. Athena Gabrielle Kimwell – De La Salle Santiago Zobel School
  16. David Yu – St. Jude Catholic School
  17. Allainah Jade Pahunang – Comembo Elementary School
  18. Justin Sarmiento – Marcelo H. Del Pilar National High School
  19. Ronaldvince Yrlwin Aquino – Manila Science High School
  20. Dillion Keller Chan – Uno High School
  21. Christopher James Yap – St. John’s Institute
  22. Jeffrey Jan Jabanes – Pangasinan Universal Institute
  23. Mary Grace Espino – Philippine Science High School- Southern Mindanao
  24. Sigfred Kerwayne Kwan – Zamboanga Chong Hua High School
  25. Christian Jozef Dimaunahan – Makati Science High School
  26. Daniel Dave Cruz – Pasig City Science High School
  27. Ephraim Sales – Senator Renato “Compañero” Cayetano Memorial Science and Technology High School

SILVER MEDAL 

  1. Matthew James Villafuerte – Don Bosco Technical Institute
  2. Zyrhene Hinosolango – City Central School
  3. Paul Anderson Ongchan – Chiang Kai Shek College
  4. Amelia Robang –  PAREF Woodrose School
  5. Ethan Bryan See – Oro Christian Grace School
  6. Lee Jaden Lumbreras – Our Lady of the Holy Rosary School-General Trias
  7. Ruzzell Rhyann Ancero – Agusan del Sur Pilot Laboratory School
  8. Trevor Achilles Barruga – Maria Montessori Holy Christian School
  9. Miguel Justino Ladion – PAREF Springdale School
  10. Erik Nathan Estiva – Xavier School-Nuvali
  11. Caitlin Lopingco – St. John’s Institute
  12. Shaun Jacob Cua – Xavier School
  13. Mika Antonette Magpantay – Colegio San Agustin-Makati
  14. Jared Cobe Ng – Grace Christian College
  15. Vinz PJ Rayos – St. Bridget College
  16. Kaye Monique Cua – Pangasinan Universal Institute
  17. Jose Franco Domingo – Xavier School-Nuvali
  18. Audrik Jacob – St. Philomena Academy of Lipa
  19. Mark Christian Mendoza – Samar Colleges
  20. Zach Levi Pelicano – West City Exceptional Training Center
  21. Kate Dominique Siaco – St. Jude Catholic School
  22. Chael Matthew Sze – Hope Christian High School
  23. Chelsea Kristanna Tan – Davao Christian High School
  24. Alessandra Gabrielle Valencia – Immaculate Conception Academy
  25. Sil Vennxae Necesito – Salaman Central Elem. School
  26. Marc Janzen Real – De Castro Elem. School
  27. Emmanuel James Laforteza – Mother Goose Special Schools System
  28. Audrey Charlize San Gabriel – Our Lady of the Holy Rosary School-Gen. Trias
  29. Keane Mikah Guinto – Soledad Vasquez Montessori (SVM)-Puerto Princesa
  30. Alyssa Nichole Insigne – Pinaglabanan Elem. School
  31. Angelica Santiago Milan – Jesus Is Lord Colleges Foundation
  32. Tyrhone James Tabernilla – Academia de Julia Victoria
  33. Ron Chelo  Carambas – Morning Star Montessori School-Calamba
  34. Aaron Matthew Tan – Philippine Science High School-Main
  35. Ralph Justin Sze – St. Jude Catholic School
  36. Vivien Shane Lozano – Comembo Elem. School
  37. Rovic Cañamo – Xavier School-Nuvali
  38. Sean Kendrick Yeo – Pace Academy
  39. Christian Jacob Yap – St. John’s Institute
  40. Lorenzo Garcia – Philippine Science High School-Western Visayas
  41. Benn Jethro Sia – Kong Hua School
  42. Ronniel Vincent Roberto – The Peninsula School
  43. Gabriel Adrian Cruz – Valenzuela City School of Mathematics and Science
  44. Eugene Dela Cruz –  Valenzuela City School of Mathematics and Science
  45. Megan Marie Sio – Philippine Science High School-Western Visayas
  46. Nathan Jeremy Ang – De La Salle University Integrated School Manila
  47. David Johann Magpusao – Imus National High School-Main
  48. Hans Benedict Gaw Te – Bacolod Tay Tung High School
  49. Ivan Yuri De Leon – Pasig City Science High School
  50. Julie Irish Villagomez – Senator Renato “Compañero” Cayetano Memorial Science and Technology High School
  51. Gianpaolo Adriel Griño – Manila Science High School
  52. Rob Clero Ribaya – Ligao National High School
  53. Rochester Joshua Lopez – Regional Science High School for Region 1
  54. Charlize Chua Tan –  Immaculate Conception Academy

BRONZE MEDAL 

  1. Allen Tobey Mateo Abrojena – De La Salle Santiago Zobel School
  2. Jedeiah Timothy Pialago – Divine Light Academy-Molino
  3. Stephanie Glaize Batocong – Our Lady of the Holy Rosary School
  4. Lucas Antoine Aldave – De La Salle Santiago Zobel School
  5. Liv Abigail Florendo – St. Paul College of Ilocos Sur
  6. Jerome Dineros – Agoo Kiddie Special School
  7. Jamie Brianne Quinanahan – Ateneo de Iloilo Santa Maria Catholic School
  8. Mia Evanna Agustin – Project 6 Elementary School
  9. Maize Asher Gan – Pace Academy
  10. Jan Herrich Granados – Our Lady of the Holy Rosary School Cavite
  11. Gavin Keion Chua – Philippine Cultural College
  12. Joana Nicole Balopenos – Special Education Integrated School for Exceptional Children
  13. Audrey Jasmine Campañano – Colegio San Agustin-Makati
  14. Liam Grant Florendo – St. Paul College of Ilocos Sur
  15. Aldrich Johan Kimwell – De La Salle Santiago Zobel School
  16. Yelena Beatriz Ledesma – Our Lady of the Holy Rosary School-Tanza
  17. Maxene Gabrielle Tano – Colegio San Agustin-Makati
  18. Vonn Rydel Buenviaje – Marist School
  19. Maricier Vily Carambas – Morning Star Montessori School-Calamba
  20. Joelliane Elishah Diaz – Lanao Chung Hua School
  21. Audrey Dawn Evangelista – Colegio San Agustin-Makati
  22. Elizabeth Joanne King – Bethany Christian School
  23. Philip Anthon Narciso – Dasmarinas II Central School
  24. Leigh Pauline Palomares – Philippine Yuh Chiau School
  25. Yelena Maria Deleña – Colegio San Agustin-Makati
  26. Gabriel Ethan Troy Guanzon – Colegio San Agustin-Makati
  27. Merleone Marquez – MSA Whiz Kids Academy
  28. Lance Gabriel Sanone – Pinaglabanan Elem. School
  29. John Remus Corpuz Calicdan – Mother Goose Special School System
  30. Alessandra Basobas – Kalalake Elem. School-Center for Excellence
  31. Sean Omar Francisco – Colegio San Agustin-Makati
  32. Kashieu Gabrielle Gan – Pace Academy
  33. Juan Alfonso Guelas Lobien – Southville International School and Colleges
  34. Sophia Cazzandra Corpuz – Jesus Is Lord Colleges Foundation
  35. Seth Castillo – Centro Montessori Internationale
  36. Mark Jason Sumalinog – Maria Montessori Holy Christian School
  37. Reyhan Aldric Uy – St. Jude Catholic School
  38. Joshua Mari Velasco – Sto. Cristo Elem. School
  39. Felinwright Ninokyle Mesias – Salaman Central Elem. School
  40. Kenneth Seco – Philippine Cultural College-Main
  41. Christian Benedict Valdespina – Pinaglabanan Elem. School
  42. Ayden Kenzie Chan – Uno High School
  43. Robert William Ang – Xavier School
  44. Zaressiel Adah Estrella – BHC Educational Institution
  45. Juliana Elisha Go – Tarlac Living Faith Academy
  46. Junky Xavier Go – Philippine Cultural College-Main
  47. Ava Samantha Peralta – Shining Light Academy
  48. Danielle Maria Mikaella Duran – St. Paul College-Pasig
  49. Sean Wayne Mayao – Silangan Elem. School
  50. Jarren Permejo – Silangan Elem. School
  51. Francine Reyna To – St. Jude Catholic School
  52. Kristoff Nathan Consulta – Pinaglabanan Elem. School
  53. Alex Gohockaun Goh – De La Salle Santiago Zobel School
  54. Nash Adriel Hong – St. Jude Catholic School
  55. Mikhos Vinzon Velez – St. John’s Institute
  56. Charlene Taneo Cruz – Dagupan City National High School
  57. Alexis Griff Genovatin – Philippine Science High School-Western Visayas
  58. Marvey Cabarles – Sen Renato Compañero Cayetano Memorial Science and Technology High School
  59. Angelica Charlize Gutierrez – Jesus Is Lord Colleges Foundation
  60. John Ericson Ong – Hope Christian High School
  61. Alexander Doronila – Taguig Science High School
  62. Ralph Uzzxyll Belleza – University of the Philippines High School in Iloilo
  63. James Kenneth Valencia – Regional Science High School for Region I
  64. Zach Lorenzo Moraleda – Ateneo de Manila University Junior High School
  65. Mia Wilhelmina Ang – Philippine Science High School-Main
  66. Kim Valerie Co Sy – St Jude Catholic School
  67. Michael Jeremy Gomez – Pasig City Science High School
  68. Sophia Felicia Leonore Lee – University of Santo Tomas-Legazpi
  69. Mariane Shane Gante – San Beda College-Alabang
  70. Charlemagne Aldevera III – Philippine Science High School-Southern Mindanao
  71. Kean Railey Chan Huan – Chiang Kai Shek College
  72. Eunice Stephanie Ang – Philippine Cultural College-Caloocan
  73. Ivan Jay Armario – Ligao National High School
  74. Christian Joseph Bunyi – San Beda College-Alabang
  75. J Iah Sargado – Philippine Science High School-Western Visayas
  76. Kelgie Andrew Ong – Ateneo de Manila Senior High School
  77. Sam Robertson Pelegrino – Upper Bicutan National High School
  78. Patrick Niño Policarpio – Far Eastern University High School-Manila
  79. Joshua Clarke Bautista – Makati Science High School
  80. Kyle Xander Co – Bethany Christian School
  81. Ralph Richard Yanto – Philippine Science High School-Bicol Region
  82. Francis Aaron Milano – Dr. Yanga’s Colleges
  83. Audric Ortiz – Taguig Science High School
  84. Bedrich Damasco – Ateneo de Iloilo-Santa Maria Catholic School
  85. Coleen Adrianne Panganiban – Las Piñas City National Science High School
  86. Leira Mari Vinarao – Taguig Science High School
  87. Jan Ian Greg Gangawan – Ligao National High School
  88. Mark Andrei Mallillin – Taguig Science High School
  89. Martin Lorenzo Bustos – Mother Goose Special School System
  90. Reivienne Jei Laxamana – Santa Rosa Science and Technology High School
  91. Paul Niño Rodriguez – Child Development and Guidance Center
  92. Marc Andrei Tabadero – Agoo Kiddie Special School
  93. Hazel Mae Gadiaza – Santa Rosa Science and Technology High School
  94. Nazka Leosala – Taguig Science High School
  95. Celine Amanda Montales – Philippine Science High School-Main
  96. Marco Eraño Dumale – De La Salle University Manila-Laguna
  97. Shan Rencis Fernandez – Iloilo National High School-Special Science Class
  98. Solomon Tejada – Dr. Yanga’s Colleges
  99. Sarah Elisabeth Sion – Immaculate Conception School of Baliuag
  100. Marian Nicole Nogoy – Philippine Science High School-Central Luzon
  101. Rocelle Andrea Belandres – De La Salle University Integrated School-Manila
  102. Macky Emerson Benitez – St. Augustine’s School
  103. Francis Erluph Cabanting – Manila Science High School
  104. Douglas Frederick Guangco – Zamboanga City High School-Main
  105. Marcus Pranga – PAREF Westbridge School
  106. Jeremiah Daniel Regalario – Signal Village National High School
  107. Randolph Tolentino – UCCP Magill Memorial School
  108. Jan Neal Isaac Villamin – Santa Rosa Science and Technology High School